Ya kamata a kula da hanyar shigarwa na katako mai rufi

Labarai

Don ingantacciyar kariya ta ruwa, bayan an gama shigar da allon launi mai launi, yi amfani da kayan aiki na musamman don ninka allon launi ta 3CM akan tudu, kusan 800.
Ba a gama shigar da fale-falen launi masu launi da aka yi jigilar su zuwa rufin rufin ba a ranar aiki ɗaya, don haka an daidaita su da ƙarfi a kan rufin rufin ƙarfe ta amfani da tsinkaya. Ƙayyadaddun aiwatarwa na iya zama yin amfani da igiyoyi masu launin ruwan kasa ko 8 # wayoyi masu guba don ɗaure su da kyau, wanda zai guje wa lalacewa ga bangarori masu launi a cikin iska mai karfi.
Ya kamata a gina murfin rufin da wuri-wuri bayan kammala ginin rufin. Idan ba za a iya gina shi nan da nan ba, ya kamata a yi amfani da zane na filastik don kare kayan da aka rufe a rufin rufin don hana tasirin rufin daga tasirin hasken rana.
A lokacin da ake gina ginin rufin ƙugiya, ya kamata a tabbatar da cewa suturar da ke tsakaninsa da rufin, da kuma tsakanin ginshiƙan rufin, abin dogara ne.
Lokacin ɗaga rufin kan rufin rufin don shigarwa, kula da fuskantar haƙarƙarin uwar haƙarƙarin allon launi zuwa hanyar shigarwa ta farko. Idan ba hakarkarin uwa ba, gyara shi nan da nan. Tabbatar duba tsaye na allon farko zuwa ramin da rufin rufin don tabbatar da cewa duk girman daidai ne.

cba3adee91a5d710abae68bbc06b525
Bayan kuskuren, gyara farantin tushe na farko kuma shigar da faranti na gaba ta amfani da wannan hanya, ko da yaushe yin amfani da matsayi don tabbatar da cewa ƙarshen launi mai launi yana da kyau kuma a cikin layi madaidaiciya.
Shigar da katako mai rufi
(1) Yi jigilar allo a tsaye, tabbatar da cewa haƙarƙarin mahaifiyar tana fuskantar farkon shigarwa. Shigar da layin farko na madaidaicin madaidaicin kuma gyara su zuwa rufin rufin, daidaita matsayin su, tabbatar da daidaiton matsayi na saman farantin farko, da kuma gyara layin farko na madaidaicin madaidaicin.
(2) Shirya allo mai rufi na farko a kan kafaffen sashi a cikin hanyar orthogonal zuwa gutter. Daidaita haƙarƙari na tsakiya tare da kusurwar lanƙwasawa na kafaffen sashi, sannan a yi amfani da haƙarƙarin ƙafa ko ƙullun katako don ɗaure haƙarƙari na tsakiya da haƙarƙarin uwa akan kafaffen sashi, sannan a duba idan sun ɗaure sosai.
(3) Amintacce jeri na biyu na kafaffen maɓalli akan haƙarƙarin faranti mai launi da aka riga aka shigar kuma shigar da su akan kowane ɓangaren sashin.
(4) Gyara uwar haƙarƙari na allo mai launi na biyu zuwa jeri na biyu na madaidaitan madaidaicin, kuma ƙara su daga tsakiya zuwa ƙarshen duka. Shigar da katako mai launi mai launi a cikin hanya ɗaya, kula da haɗin kai mai dogara da kuma duba daidaitattun daidaito da matsayi na rufin a cikin gutter a kowane lokaci.
(5) Yayin aiwatar da shigarwa, koyaushe yi amfani da layukan sakawa a ƙarshen allon don tabbatar da daidaiton allo mai rufi da kanta da madaidaicin sa zuwa gutter.

A lokacin aikin shigarwa, ya kamata a biya kulawa ta musamman ga abubuwa masu zuwa:
(1) saman purlin da aka yi amfani da shi don tallafi dole ne ya kasance a cikin jirgi ɗaya, kuma ana iya daidaita matsayinsa ta hanyar bugawa ko shakatawa bisa ga ainihin halin da ake ciki don saduwa da wannan bukata. An haramta shi sosai don buga ƙananan sashin kafaffen sashi a ƙoƙarin daidaita gangara ko matsayi na rufin. Daidaita sanya allon fentin zai iya tabbatar da ingancin sa. Akasin haka, idan allon fentin ba a daidaita shi da kyau ba, zai shafi tasirin ɗaukar fenti na fenti, musamman kusa da tsakiyar cibiyar tallafi.
(2) Don guje wa samuwar allunan fenti mai siffar fanko ko warwatse ko ƙananan gefuna na rufin saboda rashin aikin da bai dace ba, ya kamata a bincika allunan fentin don daidaitawa da nisa daga gefuna na sama da na ƙasa. na allunan fentin zuwa gutter ya kamata a auna su a kowane lokaci don kauce wa karkata.
(3) Nan da nan a tsaftace duk wani ɗigon ruwa da ya rage, sandunan rivets, dakunan da aka jefar, da sauran tarkacen ƙarfe da ke kan rufin bayan an girka, saboda waɗannan tarkacen ƙarfe na iya haifar da lalata fatun fentin.
Gina na'urorin haɗi kamar sasanninta da walƙiya

9dc6315ff63618c7ea2ac9cdd140fb5
2. Kwanciyar auduga mai rufe fuska:
Kafin kwanciya, ya kamata a duba kauri na auduga mai rufi don daidaito, kuma a duba takardar shaidar ingancin da takardar shaidar dacewa don biyan buƙatun ƙira.
Lokacin kwanciya auduga mai rufi, ana buƙatar a shimfiɗa shi sosai, ba tare da tazara tsakanin auduga mai rufewa da gyarawa cikin lokaci ba.
3. Kwanciyar rufin rufin:
Lokacin da aka shimfiɗa bangarori na ciki da na waje na rufin, za a aiwatar da haɗin gwiwa na kowane gefe daidai da ƙayyadaddun bayanai. Lokacin shigar da eaves, za a ƙayyade matsayi na shigarwa ta hanyar haɗa farantin kasa da gilashin gilashi. Za a fara shigarwa daga belin kuma a shimfiɗa shi a jere daga ƙasa zuwa sama. Za a gudanar da bincike na sashe don duba lebur na ƙarshen duka biyu da kuma shimfidar sassan don tabbatar da shigarwa.
inganci.
4. SAR-PVC mai hana ruwa zanen gado za a iya amfani da taushi waterproofing a yankunan kamar rufin ridges da gutters, wanda zai iya yadda ya kamata warware matsalolin hadin gwiwa da ruwa yayyo wanda ba za a iya warware ta launi farantin tsarin waterproofing. Ana tabbatar da gyaran gyare-gyare na kayan nadi na PVC don daidaitawa a saman saman saman allon bayanin martaba, tabbatar da cewa sassan gyaran gyare-gyare suna ƙarƙashin karfi mai ma'ana kuma tsarin hana ruwa ya dace.
5. Sarrafa iko na profiled karfe farantin:
① Shigar da farantin karfe da aka zana ya kamata ya zama lebur kuma madaidaiciya, kuma kada a sami ragowar gini ko datti a saman farantin. Gilashin da ƙananan ƙarshen bango ya kamata su kasance a cikin layi madaidaiciya, kuma kada a sami ramukan da ba a yi ba.
② Yawan dubawa: 10% na yankin yakamata a bincika ba da gangan ba, kuma kada ya zama ƙasa da murabba'in murabba'in 10.
③ Hanyar dubawa: Dubawa da dubawa
④ Bambance-bambance a cikin shigar da faranti na ƙarfe na profiled:
⑤ Bambancin da aka yarda da shi don shigar da faranti na ƙarfe na bayanan martaba zai bi ka'idodin da ke cikin teburin da ke ƙasa.
⑥ Yawan dubawa: Daidaitawa tsakanin eaves da ridges: 10% na tsawon ya kamata a duba bazuwar, kuma kada ya zama ƙasa da 10m. Sauran ayyukan: Ya kamata a gudanar da binciken tabo ɗaya kowane tsayin mita 20, kuma kada a sami ƙasa da tabo biyu.
⑦ Hanyar dubawa: Duba tare da waya, waya mai dakatarwa, da mai mulkin karfe.
Bambancin da aka yarda don shigarwa na faranti na ƙarfe (mm)
Bambancin halattaccen aikin


Lokacin aikawa: Nuwamba-05-2024