Shin mafi girman suturar, daɗaɗɗen rufin, kuma mafi tsayin rayuwar sabis na farantin karfe mai launi

Labarai

Plating
Kauri mai rufi shine mafi mahimmancin yanayin garanti don juriyar lalata. Girman kauri mai girma, mafi kyawun juriya na lalata, wanda aka tabbatar ta hanyar gwaje-gwaje masu sauri da yawa da gwaje-gwajen bayyanar hanci.
Kamar yadda aka nuna a kasa:

Domin launi karfe faranti dangane (aluminum) tutiya plated faranti, da shafi kauri yafi rinjayar daraja lalata yi na launi karfe faranti. Matsakaicin ma'aunin, mafi kauri Layer Layer, kuma mafi kyawun juriya na yanke. A halin yanzu an san duniya cewa rabon zinc ≥ 100 yana da ingantacciyar kariya daga lalatar faranti mai launi.
Takaddun shaida. Ɗaukar nauyin 0.5mm a matsayin misali, abun ciki na plating a kowace murabba'in mita a gefe ɗaya ya kamata ya kai akalla 50g.

Yadda za a zabi nau'in sutura
Babban aikin sutura yana nunawa a cikin tasirin gani da ayyukan kariya. Za'a iya raba launin launi na sutura zuwa kwayoyin halitta da kuma inorganic pigments, tare da launuka masu haske da haske; Inorganic pigments suna da launin haske gabaɗaya, amma kaddarorin sinadarai da juriyar UV sun fi na halitta.
Abubuwan da aka fi amfani da su don faranti masu launin ƙarfe sun haɗa da polyester (PE), polyester modified silicon (SMP), polyester mai ƙarfi (HDP), da polyvinylidene fluoride (PVDF). Kowane rigar saman ya dace da yanayi daban-daban, kuma muna ba da shawarar amfani da samfuran HDP ko PVDF lokacin da tattalin arzikin ya ba da izini.

Don zaɓin na farko, ya kamata a zaɓi resin epoxy idan an jaddada mannewa da juriya na lalata; Don ƙarin hankali ga sassauƙa da juriya na UV, zaɓi firam na polyurethane.
Don murfin baya, idan an yi amfani da farantin karfe mai launi a matsayin faranti ɗaya, zaɓi tsari mai nau'i biyu, wato, Layer na farko na baya da kuma Layer na baya. Idan an yi amfani da farantin karfe mai launi a matsayin hadaddiyar giyar ko farantin sanwici, ana amfani da Layer na resin epoxy a baya.

Tasirin kauri akan rayuwar sabis
Rufin farantin karfe mai launi na iya taka wata rawa a cikin rigakafin lalata, ta yin amfani da fim ɗin shafa don ware abubuwan lalata na waje. Duk da haka, saboda ƙananan bayyanar da fim ɗin da aka rufe da kansa, har yanzu akwai pores, kuma ƙaramin adadin ruwa a cikin iska zai ci gaba da mamaye rufin, yana haifar da blister na murfin kuma mai yiwuwa ya sa fim din ya fadi. Don farantin karfe, plating
Layer (zinc plated ko aluminum zinc plated) yana da tasiri mafi girma akan rayuwar farantin karfe.
Don kauri iri ɗaya, murfin na biyu ya fi girma fiye da na farko, tare da mafi kyawun juriya na lalata da tsawon sabis. Don kauri mai kauri, dangane da sakamakon gwajin lalata da ya dace, muna ba da shawarar cewa murfin gaba ya zama 20 um ko fiye, kamar yadda isasshen kauri na fim zai iya hana lalata a cikin lokacin inganci.
Hana faruwar lalata (PVDF yana buƙatar kauri mai kauri saboda buƙatun rayuwa mai tsayi, yawanci 25 μ M ko fiye).


Lokacin aikawa: Maris 31-2023