Juya gadajen jinya gabaɗaya gadaje masu ƙarfi ne, an raba su zuwa gadaje masu aikin jinya na lantarki ko na hannu, an tsara su bisa ga yanayin lokacin kwanciya da majiyyaci. An tsara su tare da ’yan uwa don rakiyar su, suna da ayyukan jinya da yawa da maɓallin aiki, kuma suna amfani da gadaje masu keɓancewa da aminci, kamar lura da nauyi, jujjuyawar hankali don cin abinci baya, rigakafin gyambon matsa lamba, tara fitsari mara kyau da kula da gadon fitsari. ƙararrawa, safarar wayar hannu, hutawa, gyare-gyare (motsi mai motsi, jiko na tsaye da magani, abubuwan da suka dace, da dai sauransu), wanda zai iya hana marasa lafiya fadowa daga gado. Za a iya amfani da gadajen jinya na jujjuya shi kadai ko a hade tare da magani ko kayan aikin gyarawa. Juya gadajen jinya gabaɗaya ba su wuce faɗin 90cm ba, gadaje masu ɗaki ɗaya, dacewa don lura da likita, sintiri, da ma'aikatan dangi. Yi aiki kuma koyi yadda ake amfani.
Menene iyakar aikace-aikacen gadon kulawa? Bari mu ɗan duba tare.
Ana amfani da gadon jinya mai jujjuyawa don kula da marasa lafiya kuma ana amfani dashi galibi a asibitoci, gidajen kulawa, da gidaje.
Menene matakan tsaro don siyan gadon kulawa? Bari mu ɗan duba tare.
1. A aminci da kwanciyar hankali na gado management. Gabaɗaya, an tsara gadaje na jinya don marasa lafiya da ƙarancin motsi da hutun gado na dogon lokaci. Wannan yana sanya buƙatu mafi girma akan aminci da kwanciyar hankali na gado. Lokacin yin siye, dole ne ɗayan ɗayan ya gabatar da takardar shaidar rajistar samfur da lasisin samarwa daga ofishin kula da miyagun ƙwayoyi, wanda ke tabbatar da lafiyar likita da jinya na gadon jinya.
2. Aiki. Akwai gadaje masu jujjuyawa iri biyu: lantarki da na hannu. Manual ya dace da bukatun kulawa na ɗan gajeren lokaci na marasa lafiya kuma yana iya magance matsalolin jinya a cikin ɗan gajeren lokaci. Lantarki ya dace da iyalai da marasa lafiya waɗanda ke kwance na dogon lokaci kuma suna da wahalar motsawa. Wannan ba wai kawai yana rage nauyi a kan ma'aikatan jinya da 'yan uwa ba, amma mafi mahimmanci, yana ba marasa lafiya damar yin aiki da sarrafa rayuwarsu, yana inganta kwarin gwiwa a rayuwa. Ba wai kawai biyan bukatun mutum a rayuwa ba, har ma yana samun gamsuwa da kansa ta fuskar ingancin rayuwa da walwala, wanda ke taimaka wa marasa lafiya daga cututtuka.
3. Tattalin arziki da lantarki reno gadaje ne mafi m fiye da manual reno gadaje, amma farashin ne sau da yawa fiye da na manual reno gadaje, kuma wasu ma suna da cikakken ayyuka da za su iya kai dubban daruruwan. Hakanan ya kamata a yi la'akari da wannan batu lokacin zabar.
4. Girgizawa guda biyu, ninki biyu, ninki uku, ninki hudu, da dai sauransu. Wannan ya dace da kula da lafiyar wasu majinyata a lokacin karaya da wadanda suka dade a kwance, suna saukaka barci, koyo. nishadi da sauran bukatu na musamman marasa lafiya.
5. An sanye da bandaki da na'urar wanke gashi da ƙafa, da ƙararrawar fitsari da zafi. Wadannan na'urori suna da amfani ga majiyyaci na yau da kullum na kulawar tsabtace kai, masu ciwon fitsari da najasa, da kuma kula da motsin hanji.
Lokacin aikawa: Yuli-10-2024