Geogrids suna da mahimmanci musamman don ginin kariyar gangara

Labarai

Yin amfani da geogrid, sabon nau'in kayan aikin geotechnical, yana da mahimmanci musamman ga ginin kariyar gangara, saboda yana da kyakkyawan sakamako na karewa akan ƙarfafa kwanciyar hankali na ginin gangara da kuma rage yashwar hydraulic. Koyaya, hanyoyin gine-gine na gargajiya, saboda yanayin siminti, lalata sandunan ƙarfe, da raguwar ƙarfin kariyar gangaren injiniyoyi, tasirin kariya zai zama mai rauni da rauni a kan lokaci, wanda zai haifar da ƙarin kulawa da gyarawa a baya. matakai na aikin. Bugu da ƙari, ɗaukar matakan gine-gine na gargajiya zai haifar da jerin matsalolin muhalli da injiniya kamar lalacewar ciyayi, zaizayar ƙasa, zabtarewar ƙasa, da rashin kwanciyar hankali.
Koyaya, tasirin amfani da geogrids don kariyar gangara gaba ɗaya ya saba wa hanyoyin gargajiya. Yin amfani da geogrids don kariyar gangara ba zai iya rage zaizayar ƙasa kawai ba har ma da inganta yanayin muhalli na asali. Dalilin haka shi ne cewa kariyar gangara na geogrid wani sabon nau'i ne na hanyar kariyar gangara tare da dasa ciyayi. A gefe guda, a ƙarƙashin aikin haɗin gwiwa na ƙarfin juzu'i tsakanin bangon gefen geogrid da ƙasa da ƙarancin ƙarfin geogrid akan ƙasa, geogrid yana canza yanayin kwararar ruwa mai gangara, yana tsawaita hanyar kwarara. ruwa, kuma yana cinye wasu kuzarin motsin motsin ruwa akan grid. Za a iya rage yawan gudu da saurin gudu, wanda ke taka rawa mai kyau wajen zubar da makamashi kuma yana rage raguwar gangaren ta hanyar ruwa; A gefe guda kuma, yana iya ƙawata muhalli, wanda ke da fa'ida ga maido da yanayin muhallin gangare.

Geocell
Kayan geocell da kansa yana da ƙarfi mai ƙarfi da sauran kaddarorin injina, kuma yana da juriya mai kyau na lalata da juriya na tsufa, kuma yana da ƙaƙƙarfan ƙarfi da juriya. A lokaci guda, geocell kuma na iya tsayayya da bambancin yanayin zafi da canje-canjen zafin jiki ke haifarwa. Saboda sifofin tsarin geocell kanta, zai iya rage saurin gudu, rage yawan kuzarin ruwa, watsar da kwararar ruwa, ta haka zai rage tasirin kwararar ruwa a kan ƙasa mai gangara. A lokaci guda, geocell yana da kyau adhesion zuwa ƙasa. Bugu da ƙari, don ƙasa mai cike da baya a cikin geogrid, za a iya amfani da wasu ƙasa mai dacewa da ci gaban tsire-tsire masu tsire-tsire, wanda zai iya inganta yanayin ciyayi a kan gangara. Wannan ba wai kawai yana haɓaka ikon hana zaizawar ƙasa ba amma har ma yana taka rawa wajen koren yanayi da kariya mai dorewa. A lokaci guda, tasirin kariya na geogrid yana da kyau, tasirin yana da sauri, saka hannun jari kaɗan ne, kuma farashin geogrid yana da ƙasa sosai fiye da na kariyar grid na gama gari na gama gari. A mataki na gaba, ana buƙatar kulawar yanayi mai dacewa kawai.

Geocell
Amfani da geogrids don kariyar gangara yana da ma'ana biyu wajen haɓaka juriya na zaizayar ƙasa da kariyar muhalli. Bugu da ƙari, yin amfani da ƙwayoyin geogrid don kariya ga gangaren hanya na iya ƙawata muhalli lokaci guda, rage yashwa, da kula da ƙasa da ruwa. Tsarin gininsa yana da sauƙi, hanyar ginin yana dacewa da yanayin gida, kuma baya buƙatar manyan kayan aikin gini. Tsarin ginin yana da sauƙin tabbatarwa, kuma farashin yana da ƙasa. Bugu da ƙari, yana da babban daidaitawa ga ƙasa mai gangara da ƙasa, kuma yana da ma'ana ta tattalin arziki. Geogrids da dabarun ƙarfafa su sun fito ne kawai kuma sun haɓaka a cikin 'yan shekarun nan. An riga an sami misalan injiniya da yawa akwai. Ana iya amfani da sel Geogrid a cikin ayyukan injiniya da yawa, kamar kula da tushe mai laushi na ƙasa, kariya ga gangaren kan hanya, gina hanya a yankunan hamada, da magance rashin daidaituwa a mahadar gada mai tsalle da ciko hako.


Lokacin aikawa: Oktoba-24-2024