Ga tsofaffi, gadon jinya na lantarki na gida zai zama mafi dacewa don amfani da yau da kullum.Lokacin da na girma, jikina ba ya da sauƙi, kuma yana da wuyar hawa da sauka daga gado.Idan kana buƙatar zama a kan gado lokacin da kake rashin lafiya, gadon jinya mai dacewa da daidaitacce na lantarki zai iya haifar da rayuwa mafi dacewa ga tsofaffi.
Tare da ci gaba da inganta rayuwar mutane, gadaje na kula da lafiya na yau da kullun ba za su iya biyan bukatun mutane daban-daban ba.Fitowa da amfani da gadaje masu jinya na lantarki sun sami nasarar magance matsalolin jinya a cikin iyali da masana'antar likitanci, kuma sun zama sabon fi so na masana'antar jinya na yanzu tare da ƙirar ɗan adam.Duk da haka, don tabbatar da amincin amfani da shi, yana da matukar muhimmanci a fahimta da kuma kula da ingantattun hanyoyin amfani da shi da kuma kariyar.
Amfani da muhallin gadon jinya na lantarki:
1. Kar a yi amfani da wannan samfurin a cikin jika ko ƙura don guje wa girgiza wutar lantarki ko gazawar mota.
2. Kar a yi amfani da wannan samfur a zafin daki sama da 40.
3. Kada a sanya samfurin a waje.
4. Da fatan za a sanya samfurin a kan ƙasa mai laushi.
Kariya don amfani da mai kula da gadon jinya na lantarki:
1. Kada kayi aiki da mai sarrafawa tare da rigar hannu.
2. Kada a sauke mai sarrafawa a ƙasa ko ruwa.
3. Kada a sanya abubuwa masu nauyi akan mai sarrafawa.
4. Kada kayi amfani da wannan samfur tare da wasu kayan aikin magani ko bargon lantarki.
5. Don guje wa rauni, kar a bar yara ko dabbobi su yi wasa a ƙarƙashin wannan samfurin.
6. Guji ɗaukar abubuwa masu nauyi a kowane ɓangaren samfurin don guje wa gazawar inji ko rauni ta hanyar faɗuwa abubuwa.
7. Wannan samfurin mutum ɗaya kawai zai iya amfani dashi.Kada ku yi amfani da shi ta mutane biyu ko fiye a lokaci guda.
Haɗawa da kula da gadon jinya na lantarki:
1. Kada a harhada abubuwan ciki na wannan samfur ba tare da izini ba don gujewa rauni na mutum, kamar yuwuwar girgiza wutar lantarki da gazawar na'ura.
2. Za'a iya gyara wannan samfurin ta ƙwararrun ma'aikatan kulawa.Kada a tarwatsa ko gyara ba tare da izini ba.
Kariya don toshe wuta da igiyar wutar lantarki na gadon jinya:
1. Bincika ko ya dace da ƙayyadadden ƙarfin lantarki na samfurin.
2. Lokacin zazzage wutar lantarki, da fatan za a riƙe filogin wutar lantarki maimakon waya.
3. Kada a murkushe igiyar wutar lantarki da kayayyaki ko wasu abubuwa masu nauyi.
4. Idan igiyar wutar lantarki ta lalace, da fatan za a daina amfani da wannan samfurin nan da nan, cire igiyar wutar lantarki daga soket, kuma tuntuɓi ƙwararrun ma'aikatan kulawa.
Kariyar tsaro don amfani da gadajen jinya na lantarki:
1. Lokacin daidaita kusurwa, da fatan za a guje wa tsunkule yatsu, gaɓoɓi, da sauransu.
2. Kada a ja samfurin a ƙasa ko ja igiyar wutar lantarki don matsar da samfurin don guje wa lalata samfurin.
3. Kada a sanya gaɓoɓi tsakanin gadon gado da gadon gado don guje wa matsewa yayin gudanar da ayyukan jingin baya, lankwasa ƙafa da kuma birgima.
4. A guji barin ruwa ya shiga cikin na'urar lokacin wanke gashin.
Abubuwan da ke sama wasu abubuwan ilimi ne game da gadajen jinya na lantarki.Ina fatan za ku iya koyon ilimin da ya dace a hankali.
Lokacin aikawa: Janairu-16-2023