A lokacin tiyata, idan babu tsarin da aka kafa don kula da yanayi mara kyau, abubuwan da aka lalata da wuraren tiyata za su kasance cikin gurɓatacce, wanda ke haifar da kamuwa da rauni, wani lokacin rashin aikin tiyata, har ma yana shafar rayuwar majiyyaci. Teburin aiki na gynecological na lantarki yana da mahimmanci musamman. Don haka, bari mu koyi game da ka'idodin aiki na tebur aiki na gynecological tare!
Akwai ka'idodin aiki masu zuwa don gadaje na tiyata na gynecological:
1 Lokacin da ma'aikatan fiɗa suka wanke hannaye, kada hannayensu su haɗu da abubuwan da ba a shafa ba. Bayan sanya rigar tiyata da safar hannu mara kyau, ana ɗaukar wuraren ƙwayoyin cuta a baya, kugu, da kafadu kuma dole ne a taɓa su; Hakazalika, kada ku taɓa masana'anta da ke ƙasa da gefen gadon likitancin lantarki.
2 Ba a barin ma'aikatan tiyata su wuce kayan aiki da kayan aikin tiyata a bayansu. Ba za a ɗauko da sake amfani da tawul ɗin tawul da kayan aikin da suka faɗi a wajen teburin aiki ba.
3 Yayin tiyata, idan safar hannu ya lalace ko kuma ya haɗu da wuraren da ke da ƙwayoyin cuta, dole ne a maye gurbin safofin hannu na bakararre daban. Idan hannun hannu ko gwiwar hannu sun haɗu da wuraren da ke da ƙwayoyin cuta, dole ne a maye gurbin riguna ko hannayen riga mara kyau, tawul ɗin bakararre, zanen zane, da sauransu. Sakamakon keɓewar bakararre bai cika ba, kuma dole ne a rufe busassun zanen gado.
4 Yayin tiyata, idan likitan fiɗa a gefe ɗaya yana buƙatar canza matsayi, don hana kamuwa da cuta, ɗauki mataki baya, juya, kuma juya baya-baya zuwa wani wuri.
5 Kafin a fara aikin tiyata, dole ne a ƙidaya kayan aiki da riguna. A ƙarshen tiyatar, duba ƙirji, ciki da sauran ramukan jiki don tabbatar da cewa adadin kayan aiki da riguna daidai ne. Sa'an nan, rufe ƙaddamarwa don guje wa abubuwan waje da suka rage a cikin rami, wanda zai iya tasiri sosai ga bayarwa.
6 Rufe gefen yankan tare da babban gauze pad ko tawul na tiyata, gyara shi da ƙarfin nama ko sutures, sa'an nan kuma fallasa ƙaddamarwar tiyata kawai.
7 Kafin yankan buɗaɗɗen fata da sututin fata, shafa maganin da kyau tare da barasa 70% ko 0.1% roba na chloroprene, sannan a shafa wani Layer na kashe fata.
8 Kafin yanke buɗaɗɗen gaɓoɓin gabobin, kare kyallen da ke kewaye da gauze don hanawa ko rage gurɓatawa.
9 Ba a yarda baƙi su kusanci ma'aikatan fiɗa, ko kuma su yi tsayi da yawa. Bugu da ƙari, don rage damar gurɓatawa, ba a yarda da tafiya cikin gida akai-akai ba.
Teburin aiki na gynecological na lantarki, kamar tebur masu aiki na gargajiya, na'urar kiwon lafiya ce ta asali, wacce ke da alaƙa da ƙari na kayan lantarki, kayan nadawa bangare, kayan taimako na hydraulic, tsarin kula da wutar lantarki, da sauransu zuwa teburin aiki na gargajiya.
Daga yanayin rarrabuwa, ana iya raba shi zuwa teburan fiɗa mai ɗaukar nauyi, teburan watsa aikin injin ruwa na hannu, da teburan tiyatar lantarki. Saboda yanayin haɗari mai haɗari na tiyata da kuma yanayin yanayi na yau da kullum a wurin, ingancin tebur na tiyata na lantarki yana da tasiri mai mahimmanci ga likitoci da marasa lafiya. Idan akwai matsaloli masu inganci tare da tebur mai aiki yayin tiyata, babu makawa zai haifar da matsananciyar matsin lamba ga marasa lafiya da likitoci. Har ila yau, wannan ma yana shafar matakin likitancin asibitin da kuma yanayin gaba ɗaya a cikin zukatan marasa lafiya. A cikin manyan asibitoci, likitoci yawanci suna amfani da allunan aiki masu sarrafa kansa sosai. Teburin aiki na aji na farko yana da karko kuma mai dorewa, kuma kayan aikin tebur na gynecological na lantarki yana ƙayyade ingancinsa.
Ingantattun gadaje masu aiki na aikin mata na lantarki yawanci suna amfani da sabbin abubuwa masu ɗorewa kamar bakin karfe da gami da aluminium na magnesium. An rufe jikin da ɗan ƙaramin ƙarfe, kuma tebur ɗin an yi shi da takaddar acrylic mai ƙarfi mai ƙarfi, wanda ke da anti fouling, anti-corrosion, juriya na zafi, da tasirin sawa, yana sa ya dace don amfani akan teburin aiki.
Gabatarwar da ke sama ita ce ka'idodin aiki na tebur aiki na gynecological na lantarki. Idan kuna buƙatar ƙarin koyo, da fatan za ku iya tuntuɓar mu a kowane lokaci!
Lokacin aikawa: Nuwamba-07-2024