Matsayin aiki na hdpe geomembrane da ake amfani da shi a cikin tafkunan kifi

Labarai

https://www.taishaninc.com/

Bayan yawan adadin kiwo, an kammala cewa ta hanyar shimfida shi a kasan tafkin, ruwan da ke cikin tafki ya keɓe daga ƙasa don cimma manufar hana ɓarna ruwa. Yana da kyakkyawan bayani don amfani da polyethylene HDPE geomembrane mai ƙarfi a matsayin rufin ƙasa na kandami don hana zubar ruwa.

Fasahar samar da fasaha ta HDPE geomembrane ta karye ta hanyar ka'idar yadi, kuma tana amfani da ilimin kimiyyar zamani. Hanyar sarrafa ta ita ce shirya gajerun zaruruwan yadi ko filaments don samar da tsarin ragar fiber.

A lokacin kwanciya na HDPE geomembrane, ya kamata a guji wrinkles na wucin gadi gwargwadon yiwuwa. Lokacin kwanciya HDPE geomembrane, adadin faɗaɗa da ƙanƙancewa da canje-canjen zafin jiki ya haifar ya kamata a adana bisa ga kewayon canjin zafin gida da buƙatun aikin geomembrane HDPE. Bugu da ƙari, ya kamata a adana adadin faɗaɗa da ƙaddamarwa na geomembrane bisa ga yanayin wuri da yanayin shimfidar geomembrane. Don daidaitawa da rashin daidaituwa na tushe na tushe.

Dole ne a aiwatar da shimfidawa da waldi na HDPE geomembrane lokacin da zafin jiki ya wuce 5 ℃, ƙarfin iska yana ƙasa da matakin 4, kuma babu ruwan sama ko dusar ƙanƙara. Ana aiwatar da tsarin gini na hdpe geomembrane a cikin tsari mai zuwa: shimfidar geomembrane → daidaita layin walda → walda → duba wurin → gyara → sake dubawa → cikawa. Matsakaicin nisa na haɗin gwiwa tsakanin membranes bazai zama ƙasa da 80 mm ba. Gabaɗaya, jagorar tsarin haɗin gwiwa yakamata ya zama daidai da matsakaicin layin gangare, wato, shirya tare da gangaren gangarawa.

Bayan an shimfiɗa hdpe geomembrane, tafiya a kan fuskar membrane, ɗaukar kayan aiki, da dai sauransu ya kamata a rage girmansa. Abubuwan da za su iya haifar da lahani ga hdpe geomembrane bai kamata a sanya su a kan geomembrane ko ɗauka yayin tafiya akan geomembrane don guje wa lalata hdpe membrane. haifar da lalacewa na bazata. Duk ma'aikatan da ke wurin ginin membrane na HDPE ba a yarda su shan taba ba, ba a yarda su sanya takalma da ƙusoshi ko takalma masu tsayi masu tsayi don tafiya a saman membrane, kuma ba a yarda su shiga cikin duk wani aiki da zai iya lalata fata ba. anti-seepage membrane.

Bayan an shimfiɗa hdpe geomembrane, kafin a rufe shi da wani Layer na kariya, ya kamata a sanya jakar yashi 20-40kg kowane 2-5m a kusurwoyin membrane don hana geomembrane daga iska. HDPE geomembrane anchorage dole ne a gina bisa ga ƙira. A cikin wuraren da ke da hadaddun ƙasa a cikin aikin, idan rukunin ginin ya ba da shawarar wasu hanyoyin daidaitawa, dole ne ya sami izinin sashin ƙira da sashin kulawa kafin a ci gaba.

https://www.taishaninc.com/

Matsayin haɗe-haɗen geomembrane a cikin injiniyan hanya tare da kariyar dorewa
1. Matsayin haɗe-haɗen geomembrane a aikin injiniyan hanya

1. Tasirin warewa

Sanya geomembrane mai haɗaka tsakanin abubuwa daban-daban guda biyu, tsakanin diamita daban-daban na hatsi iri ɗaya, ko tsakanin saman ƙasa da babban tsari na iya ware shi. Lokacin da farfajiyar hanya ta kasance ƙarƙashin lodi na waje, ko da yake kayan haɗin gwiwar geomembrane yana dannawa da juna a ƙarƙashin karfi, amma saboda an raba geomembrane mai hade a tsakiya, ba ya haɗuwa ko magudana tare da juna, kuma yana iya kula da gaba ɗaya. tsari da aikin kayan tushe na hanya. Ana amfani da shi sosai a hanyoyin jirgin ƙasa, manyan hanyoyin ƙasa, ayyukan dam ɗin dutsen ƙasa, ƙasa mai laushi Basic sarrafa da sauran ayyuka.

2. Tasirin kariya

Haɗin geomembrane zai iya taka rawa wajen tarwatsa damuwa. Lokacin da karfi na waje ke yaduwa daga wannan abu zuwa wani, zai iya lalata damuwa kuma ya hana ƙasa daga lalacewa ta hanyar karfi na waje, don haka kare kayan tushe na hanya. Ayyukan kariya na geomembrane mai haɗawa shine yafi don kare farfajiyar hulɗar ciki, wato, an sanya geomembrane mai haɗaka tsakanin abubuwa biyu a kan titin tushe. Lokacin da abu ɗaya ke ƙarƙashin matsananciyar damuwa, ɗayan kayan ba zai lalace ba.

3. Tasirin ƙarfafawa

Haɗin geomembrane yana da ƙarfin juzu'i. Lokacin da aka binne shi a cikin ƙasa ko a wurin da ya dace a cikin shimfidar shimfidar wuri, yana iya rarraba damuwa na ƙasa ko tsarin shimfidar wuri, canja wurin damuwa, iyakance ƙaura daga gefe, da haɓaka haɗin gwiwa da ƙasa ko hanya. Tashin hankali tsakanin kayan kayan gini yana ƙara ƙarfin ƙasa ko shimfidar shimfidar shimfidar wuri da kayan haɗaɗɗun kayan geosynthetic, ta haka yana hana siffar ƙasa ko tsarin shimfidar shimfidar wuri, hanawa ko rage rashin daidaituwa na ƙasa, da haɓaka ingancin ƙasa. Ko kwanciyar hankali na shimfidar shimfidar shimfiɗa yana da aikin ƙarfafawa.

https://www.taishaninc.com/

Kodayake haɗe-haɗen geomembranes suna taka rawa da yawa a cikin ayyukan hanyoyi, suna taka rawa daban-daban na firamare da sakandare a wurare daban-daban na aikin. Misali, lokacin da ake kwanciya tsakanin dutsen tsakuwa da ginshikin babbar hanya, aikin keɓewa gabaɗaya shine babba, kuma kariya da ƙarfafawa ita ce ta sakandare. Lokacin gina hanyoyi akan tushe mai rauni, tasirin ƙarfafawa na haɗakarwar geomembrane zai iya sarrafa ƙasa.

 


Lokacin aikawa: Oktoba-12-2023