1. An yi amfani da shi don daidaita tsarin layin dogo;
An gina shi a kan layin dogo, yana ƙara ƙarfin juzu'i na ƙasa, yana tsawaita rayuwar sabis, yana rage gyare-gyare na yau da kullun, da kuma rage yawan kurakurai yayin aikin jirgin ƙasa, yana tabbatar da amintaccen aiki na jiragen ƙasa. Ana amfani da shi sosai wajen gina layin dogo na yanzu.
2. An yi amfani da shi don daidaita shingen manyan tituna;
Wannan tasirin ya yi daidai da aikace-aikacen da ke ƙasan layin dogo, wanda zai iya rage rarrabuwar kawuna da ke bayyana a saman hanya. Ƙarƙashin ƙasa ba ya tsagewa, kuma saman titin ba ya tsagewa, musamman ma a cikin titunan biranen arewa masu zafi da sanyi da lokacin rani da manyan bambance-bambancen yanayin zafi. A cikin hunturu, titin kwalta yana fashe sosai. Ƙarfafa juzu'i tare da geogrids yana da tasiri sosai.
3. Ƙaƙƙarfan bango da ganuwar da aka yi amfani da su don tsayayya da nauyi mai nauyi;
Ganuwar gangara biyu na kogin da ganuwar tare da babban kusurwar ni'ima duka biyun takamaiman ayyukan injiniya ne waɗanda ke amfani da geogrids. Musamman ga gangaren kogin da suka dade a cikin yanayi mai danshi, suna saurin durkushewa a lokacin damina da dusar kankara. Ta amfani da tsarin saƙar zuma na geogrids, ana iya gyara ƙasa a kusurwar karkata.
4. An yi amfani da shi don sarrafa tashar ruwa mai zurfi;
Wannan aikace-aikacen kuma yana karuwa.
5. An yi amfani da shi don tallafawa bututu da magudanar ruwa;
Zai iya ƙara juriya gaba ɗaya.
6. Katangar riƙon ƙuruciya da aka ƙera don hana zabtarewar ƙasa saboda nauyinsa mai ɗaukar nauyi;
Daidai da tasirin Mataki na 3.
7. An yi amfani da shi don bango masu zaman kansu, docks, breakwaters, da dai sauransu;
Yana iya maye gurbin geogrids saboda geogrids sifofi ne mai girma uku, yayin da geogrids tsarin tsari ne.
8. Ana amfani da shi don hamada, rairayin bakin teku, bakin kogi, da kula da bakin kogi.
Wannan tasiri a bayyane yake, saboda an yi amfani da shi sosai a yankunan hamada shekaru da yawa.
Lokacin aikawa: Juni-19-2024