Filastik geogrid abu ne na ragamar polymer tare da murabba'i ko siffar rectangular kafa ta hanyar mikewa. An naushi akan takardar polymer da aka fitar (mafi yawa an yi shi da polypropylene ko polyethylene mai girma) sannan kuma an jujjuya shi zuwa madaidaiciyar jagora ƙarƙashin yanayin dumama. Unidirectional mikewa grid ana yin su ne kawai ta hanyar mikewa tare da tsayin shugabanci na takardar, yayin da grid mai shimfiɗa biaxial ana yin ta ta ci gaba da shimfiɗa grid ɗin miƙewa unidirectional a kan madaidaiciyar tsayinsa. Geogrid filastik mai shimfiɗa biaxial an yi shi da polypropylene (PP) ko polyethylene (PE) azaman kayan albarkatun ƙasa, wanda aka fitar ta hanyar filastik, naushi, dumama, shimfiɗa a tsaye, da madaidaiciyar madaidaiciya.
Aikace-aikacen filastik geogrid:
Geogrid abu ne mai ƙarfi na geosynthetic. Ana amfani da shi sosai a cikin fagage kamar shinge, ramuka, docks, manyan tituna, layin dogo, da gini.
Babban amfaninsa sune kamar haka:
1. Ƙarfafa shimfiɗar hanya zai iya rarraba nauyin watsawa yadda ya kamata, inganta kwanciyar hankali da ƙarfin ɗaukar gado na hanya, da kuma tsawaita rayuwar sabis;
2. Zai iya jure wa manyan lodi masu canzawa;
3. Hana gurɓacewar gadon hanya da tsagewar da ke haifar da asarar kayan gadon hanya;
4. Haɓaka ƙarfin ɗaukar kai na baya baya bayan bangon riƙewa, rage matsa lamba na ƙasa akan bangon riƙewa, adana farashi, tsawaita rayuwar sabis, da rage farashin kulawa;
5. Haɗuwa hanyar gina ginin ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa don kiyaye gangara ba kawai zai iya adana 30% -50% na saka hannun jari ba, amma kuma ya rage lokacin ginin fiye da sau biyu;
6. Ƙara geogrids zuwa gadajen titi da saman saman manyan hanyoyi na iya rage karkatar da hankali, rage rutsi, jinkirta faruwar fashe ta hanyar 3-9 sau, da rage kauri na tsarin yadudduka har zuwa 36%;
7. Ya dace da ƙasa daban-daban, ba tare da buƙatar samfurin nesa ba, ceton aiki da lokaci;
8. Ginin yana da sauƙi da sauri, wanda zai iya rage yawan farashin gini.
Lokacin aikawa: Afrilu-17-2024