Menene manyan ayyuka na geotextile a cikin jujjuyawar tacewa

Labarai

Halayen ƙasa mai karewa suna da tasiri akan aikin anti-tace.Geotextile galibi yana aiki azaman mai haɓakawa a cikin Layer anti-filtration, wanda ke haɓaka samuwar saman saman sama da Layer tace na halitta a saman saman geotextile.Nau'in tacewa na halitta yana taka rawa wajen hana tacewa.Sabili da haka, abubuwan da ke cikin ƙasa mai karewa suna da tasiri mai mahimmanci akan halaye na tacewa da aka juya.Lokacin da girman barbashi na ƙasa yayi daidai da girman pore na geotextile, yana yiwuwa ya toshe a cikin geotextile.

Geotextiles galibi suna taka rawa a cikin jujjuyawar tacewa
A nonuniformity coefficient na ƙasa wakiltar nonuniformity na barbashi size, da kuma rabo daga cikin halayyar pore size na geotextile OF zuwa halayyar barbashi size DX na ƙasa ya kamata bi nonuniformity coefficient C μ Ƙara da rage, da ƙasa barbashi tare da barbashi size kasa da 0.228OF ba zai iya samar da saman Layer na ƙasa siffar da barbashi zai shafi ƙasa Layer siffar 20.Binciken microscope na lantarki ya nuna cewa wutsiyar suna da fayyace halaye na dogon lokaci da gajere, wanda ke haifar da anisotropy na wutsiya gabaɗaya.Duk da haka, babu wani bayyananniyar ƙayyadaddun ƙididdiga akan tasirin sifar barbashi.Ƙasar da aka karewa wacce ke da sauƙin haifar da gazawar tacewa mai jujjuyawar yana da wasu halaye na gaba ɗaya.
Geotextiles galibi suna taka rawa a cikin jujjuyawar tacewa
Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙasa da Injiniyan Ƙasa ta Jamus ta raba ƙasa mai kariya zuwa ƙasa mai matsala da ƙasa mai tsayi.Ƙasar matsala ita ce ƙasa mai yawan silt, ƙananan barbashi da ƙananan haɗin kai, wanda yana da ɗaya daga cikin halaye masu zuwa: ① ma'aunin filastik bai wuce 15 ba, ko kuma yumbu / silt abun ciki bai wuce 0.5;② Abubuwan da ke cikin ƙasa tare da girman barbashi tsakanin 0.02 da 0.1m ya fi 50%;③ Rashin daidaituwa C μ Kasa da 15 kuma mai dauke da yumbu da silt.Ƙididdiga na babban adadin lamunin gazawar tacewar geotextile ya gano cewa ƙirar tace geotextile ya kamata ya guje wa nau'ikan ƙasa masu zuwa gwargwadon yuwuwar: ① ƙasa mara kyau mai kyau tare da girman barbashi ɗaya;② Ƙasa marar haɗin kai mai karye;③ Laka mai tarwatsewa zai tarwatse zuwa ɓangarorin lafiya daban tare da lokaci;④ Ƙasa mai wadatar baƙin ƙarfe.Nazarin Bhatia ya yi imanin cewa rashin kwanciyar hankali na cikin ƙasa ya haifar da gazawar tacewar geotextile.Kwanciyar ƙasa na cikin gida yana nufin ƙarfin ƙaƙƙarfan barbashi don hana ƙaƙƙarfan barbashi ɗauka ta hanyar kwararar ruwa.An kafa ma'auni da yawa don nazarin kwanciyar hankali na cikin ƙasa.Ta hanyar bincike da tabbatar da ma'auni 131 na yau da kullun don saitin bayanan sifofin ƙasa, an gabatar da ƙarin ma'auni masu dacewa.


Lokacin aikawa: Janairu-12-2023