Wadanne matakai ya kamata a ɗauka yayin shigar da alluna masu rufi?

Labarai

Ya kamata a biya kulawa ta musamman ga abubuwan da ke gaba yayin aikin shigarwa na allunan masu launi


(1) saman ɗigon tallafi dole ne ya kasance a kan jirgin sama ɗaya, kuma ana iya daidaita matsayinsa ta hanyar dannawa ko shakatawa bisa ga ainihin halin da ake ciki.Ba a yarda da kai tsaye buga ƙasa na kafaffen sashi don ƙoƙarin daidaita gangara ko matsayi na rufin ba.Daidaitaccen wuri na fentin fentin zai iya tabbatar da ingantaccen rufewa.Akasin haka, idan fentin fentin ba a daidaita daidai lokacin da aka sanya shi ba, Zai shafi tasirin ƙulli na katako mai launi, musamman ma ɓangaren kusa da wurin cibiyar tallafi.
(2) Don guje wa samuwar fanfuna masu rufaffiyar launi mai siffar fanko ko warwatse ko ƙananan gefuna na rufin saboda rashin aikin da bai dace ba, sai a duba ginshiƙan masu launi don daidaitawa a duk lokacin da aka sanya shi, da nisa daga. ya kamata a auna gefuna na sama da ƙananan ɓangarorin launi masu launi zuwa gutter a kowane lokaci don kauce wa karkatar da bangarori masu launi.
(3) Nan da nan bayan an girka, sai a tsaftace duk wani tarkacen ƙarfe da ya rage a rufin, kamar tarkacen ruwa, sandunan rivet, da maɗaurin da aka jefar, domin waɗannan tarkacen ƙarfe na iya haifar da lalata da fenti.Gina na'urorin haɗi kamar su rufe kusurwa da walƙiya
2. Kwanciyar auduga mai rufe fuska:
Kafin kwanciya, ya kamata a duba kauri na auduga mai rufi don daidaito, kuma a duba takardar shaidar ingancin da takardar shaidar dacewa don biyan buƙatun ƙira.Lokacin kwanciya auduga mai rufewa, ana buƙatar a shimfiɗa shi sosai, kuma kada a sami tazara tsakanin auduga mai rufewa da gyarawa cikin lokaci.
3. Kwanciya saman farantin
Lokacin da aka shimfiɗa sassan ciki da na waje na rufin, ƙaddamar da kowane gefe zai kasance daidai da bukatun ƙayyadaddun bayanai.Lokacin shigar da eaves, za a ƙayyade matsayi na shigarwa ta hanyar haɗa farantin kasa da gilashin gilashi.Za a shimfiɗa belun kunne daga ƙasa zuwa sama a jere, kuma za a gudanar da bincike daban-daban don duba madaidaiciyar ƙarshen duka biyun da lallausan allon don tabbatar da shigarwa.
inganci.
4. Za a iya amfani da zanen gadon ruwa na SAR-PVC don hana ruwa mai laushi a cikin yankunan gida kamar ridges da gutters, wanda zai iya magance matsalolin haɗin gwiwa, tarin ruwa, da kuma zubar da ruwa wanda ba za a iya warware shi ba saboda tsarin tsarin ruwa na allon launi.Matsakaicin gyaran gyare-gyare na Rolls na PVC suna tabbatar da cewa an gyara su a kan saman saman allon bayanin martaba, tabbatar da cewa kayan gyaran gyare-gyaren an yi su da karfi mai ma'ana kuma tsarin hana ruwa ya dace.
5. Sarrafa iko na profiled karfe farantin:
Shigar da farantin karfen da aka danna ya kamata ya kasance mai laushi da madaidaiciya, kuma saman farantin ya kamata ya kasance ba tare da ragowar ginin da datti ba.Gilashin da ƙananan ƙarshen bango ya kamata su kasance a cikin layi madaidaiciya, kuma kada a sami ramukan da ba a yi ba.
② Yawan dubawa: Duban wuri 10% na yanki, kuma kada ya zama ƙasa da murabba'in murabba'in 10.
③ Hanyar dubawa: dubawa da dubawa
④ Bambanci a cikin shigar da faranti na ƙarfe da aka danna:
⑤ Bambancin da aka yarda don shigar da faranti na ƙarfe da aka danna ya kamata ya bi ka'idodin da ke cikin teburin da ke ƙasa.
6. Yawan dubawa: Daidaituwar da ke tsakanin eaves da tudu: 10% na tsawon ya kamata a duba bazuwar, kuma kada ya zama ƙasa da 10m.Don sauran ayyukan, yakamata a gudanar da binciken tabo ɗaya kowane tsayin mita 20, kuma bai kamata a yi ƙasa da biyu ba.
⑦ Hanyar dubawa: Yi amfani da waya tsayawa, wayan dakatarwa, da mai mulkin karfe don dubawa,
Bambancin da aka yarda don shigar da faranti da aka matse (mm)
Bambancin halattaccen aikin


Lokacin aikawa: Afrilu-24-2023